Tí o bá ronú nípaàwọn ohun èlò ìfọ́ ṣiṣuṢé o ṣì ń kà wọ́n sí ohun èlò fún àwọn ilé ìtọ́jú àtúnlò nìkan? Ní òótọ́, wọ́n ti di ohun èlò pàtàkì fún àtúnlò ohun èlò ní ilé iṣẹ́ òde òní, wọ́n sì ń kó ipa pàtàkì nínú ọ̀pọ̀lọpọ̀ ìpele pàtàkì ti iṣẹ́, àtúnlò, àti àtúnṣe.
Nínú iṣẹ́ ẹ̀rọ, wọ́n ń jẹ́ kí ìdínkù owó àti ìdàgbàsókè iṣẹ́ náà rọrùn. Yálà ó jẹ́ ìdọ̀tí tí a fi ń yọ́ láti inú ìṣẹ̀dá abẹ́rẹ́, ìdọ̀tí tí ó kù láti inú ìtújáde, tàbí ìdọ̀tí tí a fi ń yọ́ láti inú ìṣẹ̀dá abẹ́rẹ́, àwọn ètò ìgékúrú lórí ibi tí a ń lò ń jẹ́ kí a tún lò ó lẹ́sẹ̀kẹsẹ̀ àti kí a tún lò ó, èyí tí ó ń dín àìní fún àwọn ohun èlò tuntun kù gidigidi, tí ó sì ń rí i dájú pé a lo gbogbo gram ti ohun èlò abẹ́rẹ́ dé ibi tí ó yẹ kí ó wà.
Nínú iṣẹ́ àtúnlò àwọn onímọ̀ṣẹ́, wọ́n máa ń ṣe àwọn iṣẹ́ pàtàkì ṣáájú ìṣiṣẹ́. Tí wọ́n bá dojúkọ onírúurú àwọn ohun èlò ìṣàn omi lẹ́yìn tí wọ́n bá ti lo ọjà (bíi àwọn ìgò PET, àwọn àpótí HDPE, àti àwọn fíìmù LDPE), ohun èlò ìfọ́ tí ó gbéṣẹ́ máa ń dín iye nǹkan kù kíákíá àti fífọ́ nǹkan pọ̀, èyí tí ó máa ń fi ìpìlẹ̀ lélẹ̀ fún yíyàtọ̀, ìwẹ̀nùmọ́, àti ìfọ́ nǹkan tí ó dára lẹ́yìn náà. Èyí ni ọ̀nà pàtàkì kan nínú mímú dídára àwọn ohun èlò tí a tún lò àti àǹfààní ọrọ̀ ajé ti àtúnlò sunwọ̀n sí i.
Nínú àwọn iṣẹ́ àtúnṣe tó níye lórí, wọ́n ń rí i dájú pé àwọn ohun ìní ohun èlò náà wà ní ìpamọ́. Nípa gígé àwọn ohun èlò ike tí a fi ń ṣe iṣẹ́ ọ̀nà (bíi àwọn ẹ̀yà ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́ àti àwọn ohun èlò oníná), ohun èlò náà lè máa ṣe àkóso àwọn ànímọ́ àtilẹ̀wá ohun èlò náà nígbà tí ó ń ṣàkóso ìwọ̀n pàǹtí àti ipa ooru, èyí tí ó ń pèsè orísun àwọn ohun èlò tí a lè lò fún ṣíṣe àwọn ọjà tí a lè tún lò ní pàtó.
Láti ìdínkù egbin ní orísun sí àtúnṣe àwọn ohun àlùmọ́nì, líloàwọn ohun èlò ìfọ́ ṣiṣuÓ gba gbogbo ìgbésí ayé àwọn ohun èlò onípílásítíkì. Yíyan ohun èlò tó tọ́ kì í ṣe nípa ṣíṣe àwọn ohun èlò nìkan; ó jẹ́ nípa kíkọ́ àwọn ohun èlò tó lè dúró pẹ́ fún iṣẹ́ rẹ.
——————————————————————————————————–
Imọ-ẹrọ Ọlọgbọn ZAOGE – Lo iṣẹ-ọnà lati da lilo roba ati ṣiṣu pada si ẹwa iseda!
Awọn ọja akọkọ: ẹrọ fifipamọ ohun elo ti o ni ore-ayika,ẹrọ fifun ṣiṣu, ohun èlò ìṣirò ṣiṣu,ohun elo iranlọwọ, isọdi ti kii ṣe deedeàti àwọn ètò ìlò ààbò àyíká roba àti ṣiṣu mìíràn
Àkókò ìfìwéránṣẹ́: Oṣù Kejìlá-19-2025


